Tin tức

Xác định 7 golfers Việt Nam tham dự Chung kết Châu Á MercedesTrophy 2019

Sau một ngày thi đấu, giải golf chung kết quốc gia MercedesTrophy 2019 đã kết thúc thành công vào chiều ngày 09/6 tại sân golf Tân Sơn Nhất (TPHCM) và đã xác định được 7 golfers đại diện Việt Nam tham dự chung kết MercedesTrophy Châu Á tại Úc vào tháng 8-2019.

MercedesTrophy-2019-Group-photo.jpg

Hơn 220 golfers đã cùng hội ngộ tại sân golf Tân Sơn Nhất (TP.HCM) để tham dự VCK Quốc gia MercedesTrophy Việt Nam 2019. Sau 17 giải đấu danh giá được tổ chức bởi Mercedes-Benz Việt Nam (MBV), vòng Chung kết  năm nay càng thêm hấp dẫn với quy mô tổ chức lớn hơn và số lượng giải thưởng Hole-In-One (HIO) lớn nhất từ trước đến nay, bao gồm 7 xe Mercedes-Benz và 41 giải từ các đối tác với tổng giá trị gần 30 tỷ đồng.

Sau vòng golf đầy kịch tính, golfer Huỳnh Cao Quý xuất sắc vượt qua các đối thủ để đoạt cúp Best Gross dành cho nam với thành tích 77 gậy. Trong khi đó, kết thúc giải với kết quả 85 gậy, golfer Nguyễn Thị Hà đoạt danh hiệu Best Gross dành cho nữ.

MercedesTrophy-2019-Bestgross Nam.jpg

Đặc biệt, golfer Đỗ Thành Trung đã thực hiện thành công cú đánh ghi được điểm Albatross (-3) tại hố số 3, course B, sân golf Tân Sơn Nhất với khoảng cách 292 yards. Đây được xem là cú đánh rất hiếm trong lịch sử môn thể thao đẳng cấp này.

MercedesTrophy-2019-Albatross-Mr.-Do-Thanh-Trung-.jpg

Cùng với 2 golfer vô địch nam và nữ, 5 gương mặt khác là những người đoạt vị trí nhất bảng A, B, C và nhì bảng A, B sẽ đại diện Việt Nam tham dự Chung kết Châu Á MercedesTrophy 2019 tại Úc vào tháng 08/2019. Sau vòng chung kết Châu Á, golfer xuất sắc nhất sẽ bước tiếp vào Chung kết Thế Giới MercedesTrophy 2019 tại Đức vào tháng 10/2019. Toàn bộ vé máy bay khứ hồi hạng thương gia đến Úc và Đức sẽ được đài thọ bởi Vietnam Airlines và Mercedes-Benz Việt Nam.

Danh sách 7 gương mặt đại diện Việt Nam tham dự chung kết MercedesTrophy Châu Á tại Úc vào tháng 8-2019:

MercedesTrophy-2019- 07 golfer.jpg

1. BEST GROSS CHAMPION Qualifier Division: Mr. Huỳnh Cao Quý

2. BEST GROSS Qualifier Division Ladies: Ms. Nguyễn Thị Hà

3. BEST NET Qualifier Division A: Mr. Nguyễn Tiến Sĩ

4. BEST NET Qualifier Division B: Mr. Huỳnh Việt Phương

5. BEST NET Qualifier Division C: Mr. Nguyễn Trọng Thăng

6. 1st RUNNER UP Qualifier Division A: Mr. Lê Văn Lân

7. 1st RUNNER UP Qualifier Division B: Mr. Nguyễn Đức Thảo

Back to Top